Dabaru / Tafiyar Wikimedia/2017

This page is a translated version of the page Strategy/Wikimedia movement/2017 and the translation is 100% complete.


== Jagoran dabarun mu: Sabis da Daidaito ==

Nan da shekarar 2030, Wikimedia za ta zama muhimman ababen more rayuwa na tsarin ilimi kyauta, kuma duk wanda ke da hangen nesa zai iya shiga cikin mu.

Mu, masu ba da gudummawar Wikimedia, al'ummomi, da ƙungiyoyi, za mu ciyar da duniyarmu gaba ta hanyar tattara ilimin da ke wakiltar bambancin ɗan adam, da kuma gina ayyuka da tsarin da ke ba wa wasu damar yin hakan.

Za mu ci gaba da aikin mu na haɓaka abun ciki kamar yadda muka yi a baya, kuma za mu ƙara ci gaba.

Ilimi a matsayin sabis: Don bauta wa masu amfani da mu, za mu zama dandamali wanda ke ba da ilimin buɗe ido ga duniya a cikin mu'amala da al'ummomi. Za mu gina kayan aiki don abokan aiki da abokan tarayya don tsarawa da musayar ilimi kyauta fiye da Wikimedia. Kayan aikin mu za su ba mu damar tattarawa da amfani da nau'ikan ilimi na kyauta, amintattu.

Adalci na ilimi: A matsayin ƙungiyoyin zamantakewa, za mu mai da hankali kan ƙoƙarinmu akan ilimi da al'ummomin da tsarin mulki da gata suka bari. Za mu maraba da mutane daga kowane fanni don gina ƙaƙƙarfan al'ummomi daban-daban. Za mu karya shingen zamantakewa, siyasa, da fasaha da ke hana mutane samun dama da ba da gudummawa ga ilimi kyauta.

Ci gaba da aiwatarwa

  An yi tattaunawa sau uku. Zagayen farko ya ƙare a ranar 18 ga Afrilu, 2017. Na biyu ya ƙare a ranar Yuni, 12. Zagaye na uku ya ƙare a Yuli, 31.

Yanzu zaku iya karanta rubutun Dabarun Jagora wanda ya fito ta wannan tsari. Idan kun yarda cewa wannan ita ce hanyar da ta dace don Wikimedia Movement ta ci gaba, ana gayyatar ku don amincewa.

Ƙara nazari

 

  Katherine Maher tana aika taƙaitaccen mako-mako na abin da ke faruwa a kusa da tsarin dabarun motsi. Hakanan zaka iya rajista don karɓar labarai a shafin ku na magana.


Game da masu sauraro a cikin tattaunawar (tracks)

Akwai ƙungiyoyi daban-daban da yawa a cikin tafiyarmu, waɗanda ke yin amfani da bayanai ta hanyoyi daban-daban. Domin fahimtar bukatunsu da ra'ayoyinsu da kyau, ƙwararrun ƙungiyar sun tsara "hanyoyi" ta masu sauraro. Babban waƙoƙin sa hannu sune Ƙungiyoyin da aka Shirya da Masu Ba da Gudunmawa ɗaya. Masu sauraro na uku shine na waɗanda ba a cikin tattaunawar tafiyarmu ba, wato masu karatu, masana, da abokan hulɗa. A halin yanzu muna yin bincike da tambayoyi don ƙarin fahimtar abubuwan da suke bayarwa. Ƙarin bayani anan (mahaɗi na zuwa nan ba da jimawa ba).

A

Hanya A

Wannan rukunin ya haɗa da Ƙungiyoyin Wikimedia, kwamitocin tafiyar da suka haɗa da kwamitin rarraba kuɗaɗe da kwamitin haɗin gwiwa, membobin ma'aikata a gidauniyar Wikimedia, Kwamitin Amintattu na Gidauniyar, da sauran ƙungiyoyi masu tsari ko ƙungiyoyin da ke taimakawa tallafawa tafiyar.

B

Hanya B

Wannan rukunin ya ƙunshi ɗaiɗaikun masu ba da gudummawa, kamar masu gyara, masu tsarawa, da masu haɓaka masu sa kai, a cikin harsuna daban-daban da ayyukan Wikimedia.

A baya yana hanyoyin C da D

Muna yin bincike don ƙarin fahimtar muryoyin da ba sa cikin tattaunawar tafiyarmu: masu karatu, masana, da abokan tarayya. Don tabbatar da cikakken hoto, muna shiga cikin bincike tare da yin tambayoyi da kuma gudanar da ƙananan taro tare da waɗannan mutane. Wannan rukunin ya haɗa da masu karanta ayyukanmu na yau da kuma sababbin masu karantawa, da na yanzu da kuma abokan haɗin gwiwa, a cikin ƙasashe ko yarukan da muke da sanannun (tsohon hanya C) da kuma inda ba a san mu sosai (tsohon hanya D).


 

  Babban ƙungiyar dabarun ta shirya wani tsari tare da haɗin gwiwar Kwamitin Gudanarwa na Wikimedians masu sa kai na dogon lokaci.


 

  Yawancin ƙungiyoyin mutane daga ko'ina cikin tafiyar suna aiki tare don tsara tsarin dabarun (kuma za ku iya zama ɗaya daga cikinsu!)


 

  Ana samun amsoshin tambayoyi masu yawa a cikin Tambayoyin yau da kullum.


 

(Turanci) Ana gayyatar ku don tattauna tsarin kuma ku yi ƙarin tambayoyi akan shafin magana.

Duba nan