Taimako: Shirye-shirye/Asusun Al'umma na Wikimedia/Tsarin bitar kwamitin da tsarin

This page is a translated version of the page Grants:Programs/Wikimedia Community Fund/Committee review process and framework and the translation is 94% complete.
Yaya ake bitar shawarwarin Asusun Tallafawa Gabaɗaya don Asusun Al'ummar Wikimedia?

Asusun Al'umma na Wikimedia

Asusun Tallafawa Gabaɗaya - Kayan aikin bita na shawarwari

Wannan ɗan gajeren kayan aiki yana nufin tallafawa masu bitar shawarwari don fahimta da amfani da ƙa'idodin bita ta hanyar haɗa tsarin bita tare da kwararar aikace-aikacen.

Hakanan yana neman haɓakawa da tsara tsarin tunanin ku don shirya tattaunawar shawarwarin kuɗi. Jami'in shirin ku na iya amfani da / raba ƙarfafan martani tare da babban kwamiti. Da fatan za a rubuta ra'ayoyin ku kamar kuna magana da mai nema kai tsaye, ta yadda za a iya shigar da ra'ayoyinku cikin sauƙi cikin shawarwarin da za a buga a shafin mai nema daga baya. Da fatan za a kula cewa tsayuwar tsokaci da shawarwarin ku na iya taimaka wa membobin kwamitin ku, da masu nema, don karanta ta cikin ingantaccen bincike. Hakanan zaka iya ba da wasu takamaiman misalai waɗanda zasu iya taimaka wa mai nema yin bayanin da suka dace ko gyara.

Taken aikace-aikacen:

Sunan mai bayarwa:

Lambar ID na kyauta (wanda Jami'in Shirin ya cika):

Tambayoyin da suka dace a cikin aikace-aikacen form wanda ya dace da waɗannan bangarorin: Babban Al'amari Ma'aunin kimantawa Eh A’a Babu tabbas, ana buƙatar tambaya ta biyo baya
5, 6, 8, 9 Ƙimar ga tasirin ilimin daidaito:

Haɓaka ƙungiyoyin da ba a ba da izini ba ko gudummawar abubuwan da ba a bayyana ba game da, misali:

  • Mata
  • Mutane masu nakasa
  • neurodiverse mutane
  • indigenous groups
  • LGBTQ+ groups
  • people from lower socioeconomic status
  • caste-oppressed communities
  • Matasa
  • masu magana da ƙananan harsuna
  • yankunan da ba a ba da izini ba (ESEAP, LATAM, SSA, MENA, SA)
Girman daidaiton ilimi ana la'akari da shi yadda ya kamata a cikin ayyukan, abun ciki ko ƙungiyoyin manufa.
5, 6, 8, 9 Daraja ga al'ummar sa kai Ayyuka sun haɗa da al'ummomin masu sa kai a cikin tsarawa, aiwatarwa da tunani game da aikin an nuna su da kyau, ko kuma wani nau'i na amincewar al'umma don aikin da aka ba da shawara ya kasance.
Ana la'akari da matakan kiyayewa ko haɓaka lafiyar al'umma, aminci, da haɗa kai.
Jawabi daga al'umma kan yadda aikin ya yi tasiri a kansu (misali aikinsu, gwaninta ko iyawarsu) an tattara ko za a tattara su kuma za su sanar da dabara ko tsara shirye-shirye na gaba.
Ayyukan da za a ɗauka ko riƙe masu aikin sa kai sun haɗa.
5, 6, 7, 8, 9, 14, 15 Darajar ga motsi Ayyuka da dabarun da aka tsara sun bayyana a fili kuma suna amsa da kyau ga ƙalubalen da aka gabatar.
An gina haɗin gwiwa da haɗin gwiwa waɗanda ke da yuwuwar haɓaka wuraren jigogi / babban yaƙin neman zaɓe / canja wuri zuwa wasu yankuna da mahallin, ko samar da haɗin kai a cikin ayyukan ƙungiyoyi daban-daban.
Ana amfani da hanyoyi, dabaru, ko dabaru masu mahimmancin canja wuri (misali a cikin yanki mai jigo ko cikin farfaɗowar al'umma).
13 Ayyukan sun yi daidai da 2030 Shawarwari na Dabarun Motsi da tsare-tsare.
Idan an amsa "A'a" ko "Ba a bayyana ba", kuna da takamaiman shawarwarin da za a iya aiwatarwa a cikin tsari ko fayyace tambayoyin da ke da alaƙa da ƙimar da shawarar ta kawo:
14, 15 Yiwuwar aikin da aka tsara Matsakaicin da aka tsara da mahimmancin gudummawar na gaskiya ne, kuma sakamakon aikin ne (ba za a yi aiki ba in ba haka ba kuma ba za a nuna wani kwafin ƙoƙari / haɗuwa tare da sauran ayyukan makamancin haka da sauran ayyukan al'ummomin ba).
10 Jadawalin lokacin isarwa yana nuna yuwuwar.
11, 12 Ƙarfi da rawar da membobin ƙungiyar ke da hannu, masu sa kai, masu kwangila da abokan hulɗa na waje sun bayyana a fili kuma suna nuna iyakar yadda ƙungiyar aiwatarwa gaba ɗaya ta haɗu da ƙwarewar da ake bukata.
16-22 Kasafin kudi: shirin aiwatar da kudaden shiga da kashe kudi yana da ma'ana, barata, kuma yana nuna dorewa.
Idan an amsa "A'a" ko "Ba a bayyana ba", kuna da takamaiman shawarwarin da za a iya aiwatarwa a cikin tsari ko fayyace tambayoyin da ke da alaƙa da yuwuwar tsarin:
Ƙarfin gaba ɗaya (ko kuma idan mai bayarwa yana dawowa, canje-canje masu kyau / haɓakawa / maraba da ci gaban ƙungiya (misali a cikin shugabanci, sarrafa kuɗi, ko ayyukan nuna gaskiya) muna gani: Gabaɗaya Shawarwari / Abubuwan Da Aka Gani:
Tambayoyi masu biyo baya / bayyanawa ga Meta, idan akwai:
Shawarar tallafin farko, idan ta riga ta bayyana:
  • Cikakken kudade
  • Bayar da tallafi, shawarar% ko adadin kuɗi: ______________
  • Babu kudade
  • Babu yanke shawara a wannan lokacin, ana buƙatar tattaunawa
  • Babu yanke shawara a wannan lokacin, ana buƙatar taro tare da mai bayarwa

Duba kuma