Dabarun Motsi da Gudanarwa/Masu Sa-kai na Zaɓe/Game da
Zaɓe wata hanya ce ga membobin jama'ar Wikimedia don tsara motsin Wikimedia. Ko dai ta hanyar tsayawa takara ne ko kuma kada kuri’a a zaben. Ga kowane zaɓe, Ƙungiyoyin Dabaru da Gudanarwa suna son isa ga ɗimbin jama'a, sun haɗa da al'ummomi, ƙarfafa ƴan takarar da za su iya tsayawa takara da kuma masu cancantar kada kuri'a.
Tun daga 2021, masu sa kai na zaɓe sun taimaka wajen ci gaba da wannan buri.
Masu Sa kai na Zabe
Masu sa kai na zaɓe sun zama wata gada tsakanin kwamitin zaɓe, ƙungiyar gudanarwa da ƙungiyoyi. Su ne masu ba da damar gudanar da zabe cikin nasara. Suna ba da gudummawa ga ingantaccen tsari mai tsari.
Duk abin da kuke buƙata shine ƙwarewar sadarwa na asali da ingantaccen ilimin al'ummar ku. Ba kwa buƙatar samun gogewa a zaɓe. Masu sa kai na zaɓe na iya taimakawa wajen inganta zaɓe a cikin al'ummarsu. Masu ba da agaji daga duk Ayyukan Wiki suna maraba! Manufar ita ce a sami aƙalla Masu Sa kai na Zaɓe guda ɗaya don kowane Ayyukan Wiki tare da masu jefa ƙuri'a. Taimaka samar da shugabanni dabam-dabam kuma mafi kyawu ta hanyar shigar da al'ummar ku cikin zabuka!
Alkawuran Masu Sa kai na Zabe
- Masu Sa kai na Zabe sun jajirce wajen bin ka'idojin da'a na duniya
- Masu Sa kai na Zabe sun yi alkawarin ba za su tsaya takara ba a zaben da suke yi
- Masu Sa-kai na Zabe sun jajirce wajen ganin ba za su tsaya tsaka-tsaki kan 'yan takara ba
Matsayin Masu Sa kai na Zaɓe
Wannan rawar ita ce abin da kuke yi. Wannan na iya haɗawa da:
- Bayar da mahallin da bayanan baya game da tsarin zaɓe da sauran ayyukan MSG.
- Fassara da aika saƙonni a cikin tashoshin al'ummar ku.
- Ƙarfafa tattaunawa game da zaɓe.
- Shirya tattaunawa yayin taron jama'a.
- Raba bayanai tare da ƙungiyar MSG game da abin da ya yi aiki ga al'ummar ku ko kuma idan kuna buƙatar ƙarin wani abu.
Zama Masu Sa kai na Zabe
Idan kuna son tallafawa wannan, da fatan za a shiga cikin teburin da ke ƙasa ko tuntuɓar mai gudanarwa na gida.