Taimako: Unified Login

This page is a translated version of the page Help:Unified login and the translation is 98% complete.
Outdated translations are marked like this.
Shortcut:
H:UL
Asusun duniya (kuma ana kiranta Wikimedia Unified Login SUL/login mai amfani ɗaya) shine sunan mai amfanin ku guda ɗaya da aka tanada a duk Wikimedia Wikimedia ayyukan 'yar'uwa (sai dai wasu wikis na musamman misali Wikitech). Wannan yana ba ku tabbataccen asali a duk faɗin Wikimedia, yana ba da damar fasali kamar shafukan masu amfani na duniya, yana rage ɓarna don kwaikwaya, kuma yana taimaka muku shiga ta atomatik cikin ayyukan wikis da yawa. Hakanan zaka iya shiga da hannu daga kowace Wikimedia wiki ta jama'a tare da asusunka na duniya.

Game da asusun duniya

Abin da yake

Wikimedia Foundation yana aiki da wikis da yawa da ake iya gyarawa a cikin yaruka da yawa. A al'adance, masu amfani dole ne su ƙirƙirar asusun mai amfani daban akan kowane wiki. Wannan ya sa ya zama da wahala a shiga cikin wiki da yawa, musamman yadda Wikimedia Commons ya sanya haɗin gwiwar multimedia mafi mahimmanci kuma Wikidata ya zama wiki na tsakiya don hanyoyin haɗin yanar gizo.

Asusun ku na duniya yana magance waɗannan matsalolin ta hanyar ajiye sunan ku akan duk wikis (don haka babu wanda zai iya kama ku), da ƙirƙirar asusun gida ta atomatik lokacin da kuka ziyarci wiki da ba ku taɓa ziyarta ba.

Yadda ake hada asusunku

Lissafin masu amfani yanzu sun zama duniya ta tsohuwa don haka ba kwa buƙatar yin komai. Dole ne a haɗa tsoffin asusun da hannu ta ziyartar Na musamman:MergeAccount.

Kuna iya amfani da Special:CentralAuth don duba cikakkun bayanai game da asusunku na duniya. Adireshin imel da kalmar sirri da kuka saita akan Preferences za a yi amfani da su akan duk wikis. Wannan yana nufin cewa za ku iya shiga cikin kowane aikin Wikimedia na jama'a tare da sunan mai amfani guda ɗaya da kalmar sirri.

Abin da ya canza

Rijista sunan mai amfani akan kowace Wikimedia wiki ta jama'a tana ajiye wannan suna ta atomatik akan duk sauran; wannan yana nufin masu amfani daban-daban ba za su iya yin rajista da sunan asusu ɗaya akan wikis daban-daban ba. Masu amfani kawai suna buƙatar saita da tabbatar da adireshin imel ɗin su a cikin asusu ɗaya. Canza kalmar sirri a kowace wiki yana canza shi a duk wikis daidai. Special:UserLogin yanzu yana shigar da mai amfani zuwa ga kowace wiki da aka haɗa a lokaci guda, lura da cewa kewayawa daga shafin shiga kafin a cika shi zai iya haifar da rashin cika shiga (watau wannan yana amfani da JavaScript kuma masu amfani bazai iya yin hakan ba. shiga cikin dukkan wikis cikin nasara).

Za a ƙara ƙarin wikis zuwa shiga mai amfani a karon farko da aka ziyarce su, kuma za a ƙirƙiri asusun gida akan wiki. Misali, mai amfani na yau da kullun a Commons da Wikipedia na Jamus ba zai shiga cikin Wikibooks na Ingilishi kai tsaye ba, amma idan mai amfani ya ziyarci Wikibooks na Ingilishi sau ɗaya yayin shiga, to za su shiga cikin Wikibooks na Ingilishi kowane lokaci (don ganin waɗanne wikis ɗin da kuka shiga. , duba Special:CentralAuth).

Abin da baya canzawa

  • Wasu abubuwa har yanzu suna cikin gida:
    • Hakkin mai amfani galibi na gida ne, wanda ke nufin cewa masu gudanarwa ba za su sami damar gudanar da gudanarwa a ko'ina ba. Ƙungiyoyin duniya kamar na baya-bayan nan na duniya, sysop na duniya, masu gyara keɓancewa na duniya da keɓancewar toshewar IP na duniya a Buƙatun Steward/Izinin Duniya.
    • Zaɓuɓɓukan masu amfani na gida ne, kodayake adireshin imel ɗin yana buƙatar saitawa da tabbatarwa a wuri ɗaya kawai. Kuna iya ci gaba da samun zaɓi daban-daban akan shafuka daban-daban. Yana yiwuwa ko da yake a saita abubuwan da ake so na duniya idan kuna so.[1]
    • Blocks na gida ne, ma'ana cewa masu amfani da aka toshe akan wiki ɗaya ba za a toshe su akan wasu wikis ba, sai dai idan wani mai gudanarwa akan wiki ya toshe shi. Koyaya, idan asusun a kulle gabaɗaya zai kulle wannan asusu akan duk wiki na jama'a.
  • Masu amfani har yanzu suna iya samun asusun suna daban-daban akan shafuka biyu; duk da haka, waɗannan asusun ba za a haɗa su tare cikin asusun duniya ɗaya ba.
  • Tsarin asusun duniya yana samuwa ne kawai don buɗe ayyukan Wikimedia; Shafukan da ke aiki da software na MediaWiki amma Foundation ba su aiki ba za su ci gaba da samun tsarin asusu daban-daban, ko da sun shigar da tsawo CentralAuth, wanda ke da alhakin haɗakar tsarin shiga.

Matsalolin rikici

Duba kuma: Single User Login finalisation announcement

Tsarin zai haɗu ta atomatik asusu masu suna iri ɗaya idan suna da ingantaccen adireshin imel iri ɗaya, ko mai amfani zai iya ba da kalmar sirri daidai.

Domin rajista ya daɗe da ware ga kowane wiki, akwai sunayen masu amfani da yawa waɗanda na mutane daban-daban akan ayyuka daban-daban. Sabon tsarin yana ba da damar mai amfani guda ɗaya kawai akan kowane suna, don haka akwai wasu lokuta da ake buƙatar canza sunan asusun. Dole ne a yi wannan da hannu ta makiyi (duba Buƙatun Mai Kula da Sunan Mai amfani).

Masu amfani za su iya nemo karo kafin haɗuwa ta amfani da Special:CentralAuth.

Tambayoyin da ake yawan yi

Za a iya canza sunana na duniya?

Ee. Kuna iya buƙatar sake suna ta amfani da wannan fom ko ta sanya buƙatun a Buƙatun Mai Kula da Sunan Mai amfani, inda mai kula da ko mai canza suna na duniya zai duba buƙatarku. . Duba manufofin sake suna na duniya don cikakkun bayanai.

Ina da asusu guda biyu ko fiye da sunaye daban-daban. Za a iya haɗa su cikin asusu ɗaya?

A'a. Lura cewa sunaye masu amfani akan yawancin ayyukan ɗaiɗaikun ana iya canza sunansu da gangan.

Wani yana amfani da sunana akan wani wiki. Ta yaya zan iya samun wannan asusun?

Kasancewar sauran asusun ba lallai ne ya hana ku samun asusun duniya ba. Koyaya, ƙila ba za ku zama wanda ke da babban da'awar sunan mai amfani ba idan, alal misali, ɗayan mai amfani yana da ƙarin gyare-gyare ko kuma memba ne na wasu ƙungiyoyi kamar sysops ko bureaucrats. Maiyuwa ne ka nemi su sake suna, ko kuma ka sake sunan asusunka.

Za ku iya sanya buƙatu a Buƙatun mai kula da suna/canza sunan mai amfani zuwa "ɓata" wani sunan mai amfani wanda aka riga aka yi amfani da shi.

Shin zan sami tabbataccen matsayi akan wasu wikis?

A'a. Dole ne ku jira adadin lokacin da ya dace bayan shiga cikin kowane wiki na musamman, kafin samun tabbaci ta atomatik.

Zan iya haɗa asusu daga ƙuntatawa-ƙirƙirar wiki-asusu?

A'a, wannan ba zai yiwu a halin yanzu ba. Wannan shine don hana mai amfani ƙirƙirar asusun a kan wiki mai buɗewa sannan ya haɗa shi cikin wiki mai ƙuntata, wanda zai ba mai amfani damar shiga wanda aka ƙuntata.

Me yasa shiga na ya gaza akan wani wikimedia wiki bayan na shiga?

Wannan ba gazawar tsarin shigarwa ba ne, yawanci batun mai alaƙa ne na mai bincike wanda ke hana shigarwa ta hanyar ƙuntata kukis da aka saita don shigarwar ku.

Lura cewa kowane 'yar'uwa ta wikis tana da sunan yanki daban-daban, "misali wikipedia.org, wikimedia.org, wikisource.org", da dai sauransu kuma ana saita kukis daidai da haka. Idan shigarwar ku ta kasa a kai a kai, ya kamata ku yi la'akari da shigar da rahoton kwari.

Dubi kuma … [[mw:Special:MyLanguage/How to report a bug__hau____hau____hau__ Ta yaya za a bayar da rahoton kwari.

Duba nan

Sanarwa da labarai

Bayanan kula