Kyauta:PEG/Buƙatun cancanta

This page is a translated version of the page Grants:PEG/Eligibility requirements and the translation is 96% complete.
Outdated translations are marked like this.

Wanene ya cancanci karɓar kuɗi?

Mutane'',ƙungiyoyi waɗanda ba a haɗa su ba, da kuma ƙungiyoyin sa-kai ƙungiyoyi sun cancanci nema.

Yarda da bayanan fasaha

  1. Ƙungiyoyin da a halin yanzu suke karɓar kuɗi daga Kwamitin Watsa Kuɗi (FDC) ba su cancanci neman tallafi na tushen ayyukan ba, sai dai ayyukan da Yarjejeniyar Tallafin FDC ta haramta (misali shawara) , ko kuma inda Kwamitin Amintattu na WMF ya ba da umarni ga shirin.
  2. Ma'aikatan da aka biya na WMF, surori na Wikimedia da ƙungiyoyin jigo, da ƙungiyoyin ba da tallafi na WMF, ana ɗaukarsu ba su cancanci cancanta ba a matsayin masu ba da tallafi, sai dai idan kwamitin ya keɓe ta musamman. Wannan yana taimaka mana mu hana yuwuwar rigingimun sha'awa, kuma kyakkyawan aiki ne na ƙungiya. A wasu lokuta inda kwamitin zai iya zaɓar ba da shawarar bayar da tallafi ga memba na al'umma wanda kuma a halin yanzu yana aiki a matsayin ɗan kwangila tare da ɗayan waɗannan ƙungiyoyi, aikin ɗan kwangilar ba dole ba ne ya kasance fiye da sa'o'i 20/mako.
  3. Ƙungiyoyin sa-kai masu haɗin gwiwa waɗanda ke neman tallafi dole ne su ba da tabbacin gida na matsayin mara riba.
  4. Ana buƙatar duk waɗanda aka ba da kyauta su bayyana sunayensu na doka, adireshi, da kwanakin haihuwarsu ga WMF, amma ba a buƙatar yin hakan a bainar jama'a. Bisa ga dokar Amurka, duk mutanen da ke da alhakin tafiyar da ƙungiyar ko asusun aiki da duk shugabannin ayyukan dole ne a bincika su a kan jerin sunayen 'yan ƙasa na musamman na $sdn na Amurka. Mutanen da ke cikin wannan jerin ba su cancanci samun kuɗi ba.
  5. Masu ba da tallafi dole ne su kasance da asusun ajiyar banki ba na kasuwanci ba, ko kuma su iya yin wasu shirye-shirye masu karɓuwa don karɓar kuɗin tallafi (kamar Tallafin kuɗi). A wasu lokuta, ana iya buƙatar masu ba da tallafi don buɗe sabon asusun aikin don bin kuɗin tallafin.
  6. Masu ba da tallafi dole ne su kasance cikin bin duk abubuwan da ake buƙata kuma tare da kowane shirin tallafi na WMF wanda ta hanyar da suka taɓa samun tallafi, gami da Buƙatun bayar da rahoton shirin Tallafi da Abubuwan Tallafi (PEG) da FDC buƙatun rahoton, da sharuɗɗan duk wata yarjejeniyar bayar da tallafi da aka sanya hannu. Masu ba da tallafi da ke neman ƙarin kuɗi yayin da ba su bi ka'idodin tallafin da ake da su ba za su buƙaci zama masu yarda kafin a yi la'akari da buƙatarsu.
  7. Masu ba da tallafi dole ne su kasance cikin bin duk wata yarjejeniya tare da Gidauniyar Wikimedia, gami da babi, ƙungiyar masu amfani, ƙungiyar jigo, ko yarjejeniyar tara kuɗi.

Wadanne ayyuka ne suka cancanci samun tallafi?

Duk wani aikin da ya shafi sa kai ko taron daidaitacce tare da manufa na Wikimedia ana iya la'akari da shi don kuɗi. Ayyukan da suka yi daidai da dabarun Wikimedia za a ba da fifiko.

Iyakoki da keɓancewa

  1. Tallafin bai kamata ya maye gurbin ayyukan sa kai don cim ma aiki mai mahimmanci ba. An yi nufin tallafin ne azaman kari wanda ke goyan bayan tasirin sa kai, kuma yakamata a yi amfani da shi da farko don biyan kuɗin aikin.
  2. Gabaɗaya, Tallafin Ayyuka da Abubuwan da suka faru ba sa biyan masu sa kai na lokacinsu. A wasu lokuta, Tallafin Project da Event na iya ba da kuɗi na ɗan lokaci ko na cikakken lokaci kwangilar matsayi tare da iyakancewar mayar da hankali da iyakokin aikin da ke da alaƙa da ayyukan aikin da aka kashe. Buƙatun ma'aikatan na ɗan lokaci ya kamata a haɗa da kimanta ikon mai nema na iya sarrafa ma'aikata yadda ya kamata, kuma yana iya buƙatar kayan aikin da suka dace don tallafawa ma'aikata (kamar manufofi game da biyan kuɗin tafiye-tafiye da ɗaukar aiki).
  1. Tallafin ayyuka da abubuwan da suka faru na iya ba da tallafi ga ƙungiyoyin da ke son yin aiki bisa tsarin tsare-tsare na shekara da kasafin kuɗi na shekara, kodayake yawancin masu neman za su sami gogewa mai kyau ta amfani da zaɓin bayar da tallafin shirin shekara-shekara, wanda aka tsara musamman don tallafawa ƙungiyoyi da ƙungiyoyi tare da tsare-tsare na shekara. Kasafin kuɗi na shekara-shekara da ake ba da kuɗaɗe ta hanyar Tallafin Ayyuka da abubuwan da suka faru ba sa biyan albashi na dindindin na ma'aikata da sauran kuɗaɗen aiki akai-akai, kamar hayar ofis ɗin da aka keɓe.[1] Ma'aikata na cikakken lokaci da kuma kuɗaɗen aiki na yau da kullun yanzu kawai a ba da kuɗin kuɗi ta hanyar Cikakken zaɓin Tallafi na Tsare-tsare na Shekara / Tsarin FDC, ko zaɓin bayar da tallafin shirin shekara-shekara
  1. Kudaden WMF bai kamata ya maye gurbin ' kai tsaye da haɗin kai' ƙoƙarin haɗin gwiwa na gida ba. Abokan haɗin gwiwa yakamata suyi aiki don gina haɗin gwiwa tare da masu tallafawa, abokan haɗin gwiwa, da ƙungiyoyin masu amfani masu ra'ayi iri ɗaya.
  2. Shirin Ba da Tallafin Ayyuka (PEG) gabaɗaya baya ba da tallafin tafiye-tafiye ga daidaikun mutane:
    • Don abubuwan da ba na Wikimedia sun shirya ba, yi aiki ta hanyar Shirin Tafiya da Taimakawa Wikimedia.
    • Don abubuwan da Wikimedia ta shirya, ƙungiyoyin shirya ya kamata su ba da kuɗin balaguron balaguro. Ana maraba da ƙungiyar shirya don neman tallafin balaguron balaguro ta hanyar Shirin Ba da Tallafin Ayyuka (PEG) a matsayin wani ɓangare na babban tallafin aikin da ya shafi taron.
  3. Matsakaicin adadin neman tallafin shine USD 500, kodayake ana iya la'akari da keɓancewa. Babu iyakar adadin.
  4. Lokacin bayarwa bai kamata ya wuce watanni 12, a ka'ida. Za a yi la'akari da keɓancewa lokacin da za a iya nuna mahallin da ya dace.

Bayanan kafa

  1. Wuri na tarayya ko haɗin gwiwa, ko sarari mai rangwame, don ƙayyadadden lokaci don tallafawa wani aiki, ana iya la'akari da shi a cikin mahallin tallafi a cikin wannan shirin.